มาจ้าเพื่อนสาว วันนี้เราจะมาป้ายยาสกินแคร์ตัวดังอย่าง The Ordinary Alpha Arbutin ตัวเด็ดที่ชาวทวิตเตอร์ตามหากันให้วุ่น เขาบอกว่าช่วยให้ผิวหน้าขาวกระจ่างใสได้จริง รีวิวแน่น คนใช้เยอะ ของหายาก แปลว่าจะต้องฮอตมาก ๆ แต่จะดีไหม น่าใช้แค่ไหน มีอะไรน่าสนใจ เราจะมาตอบปัญหาเหล่านั้นให้ทุกท่านได้ทราบว่าเซรั่ม The Ordinary จะปังหรือพัง
ทำไมต้องเป็น เซรั่ม The Ordinary Alpha Arbutin
![](https://reviewintrendy.com/wp-content/uploads/2022/03/บอร์ดงาน-PBN6-1.jpg)
TheOrdinary Alpha Arbutin คือสกินแคร์ที่ทางแบรนด์นั้นเคลมว่าเป็นเซรั่มเพื่อผิวขาวเนียนกระจ่างใส ด้วยส่วนผสมหลักจากอังฟ่า อาร์บูตินเข้มข้น 2% และไฮยาลูรอนิค ลดเลือนจุดด่างดำ ความหมองคล้ำ ฟื้นฟูสภาพผิวให้ชุ่มชื้นสดใสเปล่งประกาย เนื้อเซรั่มเข้มข้น ซึมซาบสู่ผิวได้ดี ไม่เหนอะหนะ ปราศจากแอลกอฮอลล์ ซิลิโคน และกลูเตน และที่สำคัญไม่ทดลองกับสัตว์
สำหรับแพ็คเก็จจิ้งของเซรั่ม The Ordinary เขามาในขวดพลาสติกขนาดพอดีมือพร้อมหัวหยดดรอปเปอร์ใช้งานง่าย
ประสิทธิภาพและผลลัพธ์ของ TheOrdinary Alpha Arbutin
มาดูกันที่เนื่อสัมผัสของเขาเป็นอย่างแรกเจ้าเซรั่ม TheOrdinary เป็นเซรั่มที่เนื้อมีความหนืดนิด ๆ ต่างจากเซรั่มทั่วไปที่เราเห็นกันตามท้องตลาด แต่เนื้อของเขาก็ยังคงบางเบาดี เกลี่ยง่าย ทาตอนแรกจะรู้สึกว่าหน้าตึงสักพัก ไม่เหนอะหนะผิวแต่อย่างใด ค่อย ๆ ซึมซาบเข้าสู่ผิวไม่ไวและไม่ช้า ข้อดีของ TheOrdinary Alpha Arbutin ก็คือเขาไม่มีกลิ่น ใครที่กลัวว่าซื้อมาแล้วอาจจะไม่ชอบกลิ่น ตัดปัญหาไปได้เลยจ้า
![](https://reviewintrendy.com/wp-content/uploads/2022/03/บอร์ดงาน-PBN5-1.jpg)
สำหรับผลลัพืหลังการใช้งานเท่าที่ลองสำรวจดูคร่าว ๆ หลายคนกล่าวว่าค่อนข้างเห็นผลดีในเรื่องผิวขาวกระจ่างใส หน้าใสขึ้นจริง จุดด่างดำต่าง ๆ ซึมไว รูขุมขนกระชับขึ้น ผิวแน่น เด้ง เมคอัพติดทนกว่าเดิม หน้ามนิ่มแถมไม่มีความมันเพิ่มเติม แต่บางคนใช้แล้วก็รู้สึกเฉย ๆ
อย่างไรก็ตามผลลัพธ์หลังการใช้งานนั้นย่อมขึ้นอยู่กับสภาพผิวและกิจวัตรประจำวันของแต่ละบุคคล นี่เป็นเพียงแนวทางเพื่อให้เพื่อน ๆ นำมาเปรียบเทียบเท่านั้น
TheOrdinary Alpha Arbutin เหมาะกับใคร
ด้วยความที่เจ้าเซรั่มตัวนี้ค่อนข้างเนื้อหนืดแต่ซึมไว เขาจึงเหมาะสำหรับคนทุกสภาพผิวเลยล่ะ ไม่ว่าคุณจะผิวมันหรือผิวแห้งก็สามารถใช้เซรั่มตัวนี้เพื่อแก้ปัญหาผิวหน้าหมองได้อย่างแน่นอน
![](https://reviewintrendy.com/wp-content/uploads/2022/03/บอร์ดงาน-PBN7-1.jpg)
หากเพื่อน ๆ สนสามารถซื้อเจ้าสกินแคร์ตัวนี้ได้ในราคา 466 บาทต่อหนึ่งขวดในปริมาณ 30 ml รับรองเลยว่าคุ้มค่าที่จะลองอย่างแน่นอน อัพเดทสาระดีๆทุกวันต่อได้ที่ The7days